bảng tổng sắp huy chương vàng sea games

Bảng tổng chuẩn bị huy chương SEA Games 32 chung kết sau ngày tranh tài sau cùng 16-5, đoàn thể thao nước ta xếp số 1 với 136 Huy chương Vàng, 105 Huy chương Tệ Bạc và 114 Huy chương Đồng.

Bảng tổng chuẩn bị huy chương SEA Games 32

Bạn đang xem: bảng tổng sắp huy chương vàng sea games

STT

Quốc gia

Huy chương Vàng

Huy chương Bạc

Huy chương Đồng

Tổng số

1

Việt Nam

136

105

114

355

2

Thái Lan

108

96

108

312

3

Indonesia

86

81

109

276

4

Campuchia

81

74

126

281

5

Philippines

58

86

116

260

6

Singapore

51

42

64

157

7

Malaysia

34

45

97

176

8

Myanmar

21

25

Xem thêm: lời bài hát chiếc lá mùa đông

68

114

9

Lào

6

22

60

88

10

Brunei

2

1

6

9

11

Timor Leste

8

8

Danh sách vận khích lệ đoàn thể thao Việt Nam giành huy chương vàng bên trên SEA Games 32:

Bơi - Huy chương Vàng (7): Trần Hưng Nguyên (200m lếu hợp); Phạm Thanh hướng dẫn (100m ếch, kỷ lục SEA Games); Phạm Thanh hướng dẫn (200m ếch, kỷ lục SEA Games); Trần Hưng Nguyên - Nguyễn Huy Hoàng - Hoàng Quý Phước – Nguyễn Hữu Kim Sơn (4x200m tiếp mức độ tự động do); Trần Hưng Nguyên (400m lếu hợp); Nguyễn Huy Hoàng (bơi 1.500m); Nguyễn Huy Hoàng (400m tự động do).

Điền kinh - Huy chương Vàng (12): Nguyễn Thị Thanh Phúc (20 km lên đường bộ); Trần Đình Sơn, Nguyễn Thị Huyền, Nguyễn Thị Hằng, Trần Nhật Hoàng (4x400m tiếp mức độ lếu hợp); Nguyễn Thị Oanh (5.000m); Nguyễn Thị Oanh (1.500m nữ); Nguyễn Thị Oanh (3.000m vượt lên trước chướng ngại vật vật); Huỳnh Thị Mỹ Tiên (100m rào nữ); Nguyễn Trung Cường (3.000m rào nam); Nguyễn Thị Huyền (400m vượt lên trước rào); Nguyễn Linh Na (7 môn phối hợp); Nguyễn Thị Hu Hà (800 m); Nguyễn Thị Oanh (10.000m nữ); Nguyễn Thị Huyền, Nguyễn Thị Thu Hà, Nguyễn Thị Hằng, Hoàng Thị Minh Hạnh (4x400m nữ).

Dualthlon - Huy chương Vàng (1): Phạm Tiến Sản.

Kun Khmer - Huy chương Vàng (5): Huỳnh Hà Hữu Hiếu (Kun Khmer, 45kg nữ); Tạ Thị Kim Yến (Kun Khmer, 48kg nữ); Bàng Thị Mai (Kun Khmer, 60kg nữ); Triệu Thị Phương Thủy (Kun Khmer, 51kg nữ); Bùi Yến Ly (Kun Khmer, 57kg nữ)

Kun bokator - Huy chương Vàng (6): Phạm Thị Phương; Nguyễn Thị Thanh Tiền (bokator); Nguyễn Thị Tuyết Mai (bokator 55kg nữ); Huỳnh Văn Cường (bokator 65kg nam); Ngô Đức Mạnh (bokator 70kg nam); Trần Võ Song Thương (60kg nữ)

Cờ Ouk - Huy chương Vàng (2): Phạm Thanh Phương Thảo – Tôn Nữ Hồng Ân (đđ nữ giới cờ chi phí chuẩn); Đoàn Thị Hồng Nhung (cờ chi phí chuẩn chỉnh nữ giới 60’)

Ju-jitsu - Huy chương Vàng(2): Cấn Văn Thắng (Ne-Waza GI 62kg); Đào Hồng Sơn (Ne-Waza NOGI -56kg)

Vovinam - Huy chương Vàng (7): Lê Thị Hiền (-55kg); Đỗ Phương Thảo (60kg); Nguyễn Thanh Liêm (60kg); Bùi Thị Thảo Ngân (65 kilogam nữ); Nguyễn Thị Hoài Nương và Nguyễn Hoàng Dũ (tự vệ nữ); Lâm Thị Thùy Mỵ, Lê Toàn Trung, Đoàn Hoàng Thâm, Lâm Trí Lâm (vovinam, 1 nữ giới đao luyện 3 nam); Lê Đức Duy, Mai Đình Chiến, Nguyễn Hoàng Tấn, Lê Phi hướng dẫn (vovinam, nhiều luyện tranh bị nam)

Bóng đá - Huy chương Vàng (1): Đội tuyển chọn nữ giới Việt Nam

Karate - Huy chương Vàng (6): Nguyễn Thị Phương, Lưu Thị Thu Uyên, Nguyễn Ngọc Trâm (Kata đồng team nữ); Lê Hồng Phúc, Phạm Minh Đức, Giang Việt Anh (Kata đồng team nam); Hoàng Thị Mỹ Tâm (54kg); Đinh Thị Hương (68kg); Trương Thị Thương, Đinh Thị Hương, Nguyễn Thị Ngoan, Hoàng Thị Mỹ Tâm (kumite đồng team nữ); Chu Văn Đức, Đỗ Thanh Nhân, Đỗ Mạnh Hùng, Võ Văn Hiền, Trần Lê Tấn Đạt, Nguyễn Viết Ngọc Hiệp, Lò Văn Biển (kumite đồng team nam)

Pencak Silat - Huy chương Vàng (4): Nguyễn Hoàng Hồng Ân (50-55kg nữ); Nguyễn Tấn Sang (75-80kg); Quàng Thị Thu Nghĩa (65-70 kilogam nữ); Nguyễn Duy Tuyến (80-85kg nam); 

Thể dục công cụ - Huy chương Vàng (4): Đinh Phương Thành, Nguyễn Văn Khánh Phong, Đặng Ngọc Xuân Thiện, Văn Vĩ Lương, Trịnh Hải Khang (đồng team phái nam nam); Đặng Ngọc Xuân Thiện (TDDC, ngựa con quay tay nam); Nguyễn Văn Khánh Phong (TDDC, vòng treo nam); Đinh Phương Thành (TDDC, xà đơn). 

Bóng rổ - Huy chương Vàng 3x3 nữ

Esports - Huy chương Vàng đội tuyển chọn Crossfire nước ta (Crossfire) 

Golf - Huy chương Vàng (1): Lê Khánh Hưng (nam).

Wushu - Huy chương Vàng (6): Dương Thuý Vi (thương thuật - dò la thuật nữ); Nông Văn Hữu (wushu phái nam đao - phái nam côn); Nguyễn Thị Lan (wushu 48kg nữ); Bùi Trường Giang (wushu 60kg nam); Trương Văn Chưởng (wushu 65kg nam); Đinh Văn Bế Tắc (wushu 70kg nam).

Đua xe đạp điện - Huy chương Vàng (1): Nguyễn Thị Thật (xe giẫm - lối ngôi trường đồng sản phẩm nữ).

Taekwondo - Huy chương Vàng (5): Phạm Quốc Việt, Nguyễn Thiên Phụng, Nguyễn Trọng Phúc (tiêu chuẩn chỉnh đồng team phái nam 3 người); Nguyễn Ngọc Minh Hy, Nguyễn Thị Mộng Quỳnh, Hứa Văn Huy, Châu Tuyết Vân, Trần Đăng Khoa (quyền tạo ra đồng đội); Lý Hồng Phúc (taekwondo, 74kg nam); Phạm Đăng Quang (63kg phái nam taekwondo);

Lặn - H (14): Nguyễn Thành Lộc (100m lặn khí tài); Lê Thị Thanh Vân (100m vòi vĩnh tương đối chân vịt); Nguyễn Tiến Đạt, Nguyễn Trọng Dũng, Đặng Đức Mạnh, Đỗ Đình Toàn, Nguyễn Khang Dũng (tiếp mức độ 4x200m lặn khí tài nam); Trần Phương Nhi, Cao Thị Duyên, Nguyễn Hoài Thương, Đặng Thị Vương, Phạm Thị Thu (tiếp mức độ 4x200m lặn khí tài nữ); Kim Anh Kiệt (400m vòi vĩnh tương đối chân vịt nam), Nguyễn Trần San San (lặn, 400m vòi vĩnh tương đối chân vịt nữ); Vũ Đặng Nhật Nam (lặn, 200m chân vịt song nam); phái nam nước ta (tiếp mức độ 4x100m vòi vĩnh tương đối chân vịt nam), nữ giới nước ta (tiếp mức độ 4x100m vòi vĩnh tương đối chân vịt nữ); Nguyễn Trần San San (lặn, 800m vòi vĩnh tương đối chân vịt nữ); Nguyễn Trọng Dũng (lặn, 800m vòi vĩnh tương đối chân vịt nam); Nguyễn Thị Thảo (lặn, 50m vòi vĩnh tương đối chân vịt nữ); Vũ Đặng Nhật Nam (lặn, 400m chân vịt song nam); Nguyễn Tiến Đạt, Đỗ Đình Toàn, Phạm Thị Thu, Cao Thị Duyên, Nguyễn Thành Lộc (lặn, tiếp mức độ lếu ăn ý 200m vòi vĩnh tương đối chân vịt).

Đấu dò la - Huy chương Vàng (3): Phùng Thị Khánh Linh, Phạm Thị Thu Hoài, Bùi Thị Thu Hà Lê Minh Hằng (đồng team nữ giới dò la chém); Hoàng Nhật Nam, Nguyễn Tiến Nhật, Nguyễn Phước Đến và Trương Trần Nhật Minh (kiếm tía cạnh đồng team nam); Nguyễn Văn Quyết, Vũ Thành An, Tô Đức Anh, Nguyễn Xuân Lợi (đồng team dò la chém);

Gymnastic - Aerobic - Huy chương Vàng (5): Phạm Thế Gia Hiển (đơn nam); Trần Hà Vi - (đơn nữ); Hoàng Gia hướng dẫn, Lê Hoàng Phong, Nguyễn Chế Thanh (nhóm tía người nam); Trần Ngọc Thúy Vi, Lê Hoàng Phong (đôi phái nam nữ), Trần Ngọc Thúy Vi, Lê Hoàng Phong, Vương Hoài Ân, Nguyễn Chế Thanh, Nguyễn Việt Anh (aerobic group 5 người).

Cử tạ - Huy chương Vàng: Lại Gia Thành (55kg nam); Trần Minh Trí (67 kilogam, huỷ kỷ lục SG), Nguyễn Quốc Toàn (89kg nam).

Đua thuyền truyền thống lâu đời - Huy chương Vàng (2): Bùi Thị Yến, Nguyễn Thị Hương, Nguyễn Hồng Thái, Hồ Thị Ne, Ma Thị Thương, Diệp Thị Hương (3 người (U24) 250m - nữ); thuyền 12 người lếu ăn ý 500m

Cờ tướng mạo - Huy chương Vàng (2): Lại Lý Huynh (cờ tướng mạo, chi phí chuẩn chỉnh nam); Nguyễn Quang Nhật, Đặng Cửu Tùng Lân (đồng team phái nam tấn công nhanh); 

Judo - Huy chương Vàng (7): Tạ Đức Huy - Nguyễn Cường Thịnh (Kime No Kata nam); Nguyễn Hoàng Thành (judo, 55kg nam); Chu Đức Đạt (judo, 60kg nam); Nguyễn Nhạc Như An (-44 kilogam nữ), Lê Anh Tài (-90 kg), Nguyễn Thị Thanh Thúy (52 kg) và Hoàng Thị Tình (-48 kg)

Boxing - Huy chương Vàng (2): Bùi Phước Tùng (71kg nam); Hà Thị Linh (boxing, 63kg nữ)

Billiards - Huy chương Vàng (2): Nguyễn Trần Thanh Từ (carom 3 băng); Lê Thị Ngọc Huệ (carom 1 băng nữ);

Cầu mây - Huy chương Vàng (1): Nguyễn Thị Yến, Trần Thị Ngọc Yến và Nguyễn Thị Ngọc Huyền (đôi nữ);

Bóng bàn - Huy chương Vàng (1): Trần Mai Ngọc - Đinh Anh Hoàng (đôi phái nam nữ);

Vật HCV (13): Nguyễn Đình Huy (vật, 55kg); Bùi Tiến Hải (vật, 60kg nam); Nguyễn Công Mạnh (vật, 72kg nam); Đặng Thị Linh (-78kg), Lại Diệu Thương (-68 kg); Nguyễn Thị Xuân (50kg); Nguyễn Thị Mỹ Trang (-57kg); Trần Ánh Tuyết (59kg); Nguyễn Thị Mỹ Hạnh (62kg); Nguyễn Xuân Định (65kg); 9. Ngô Thế Sao (nội dung 70kg phái nam môn vật); Cấn Tất Dự (nội dung hạng 74kg)...

Võ trượng - Huy chương Vàng (2): Bùi Đình Quyết (hạng 65kg nam); Vũ Thị Thanh Bình (võ trượng, 50-55 kilogam nữ)

Kick-boxing - Huy chương Vàng (2): Lê Thị Nhi (50 kg); Nguyễn Thị Hằng Nga (48 kilogam nữ);

Xem thêm: và rồi con tim này cũng đã

HOÀI PHƯƠNG

Thaco tặng 1 tỷ việt nam đồng chúc mừng team tuyển chọn đá bóng nữ giới nước ta giành huy chương vàng Sea Games 32Ông Trần chống Dương - Chủ tịch Hội đồng quản lí trị THACO đang được chỉ huy tiến hành những giấy tờ thủ tục nhằm thưởng rét team tuyển chọn đá bóng nữ giới nước ta 1 tỷ việt nam đồng sau thời điểm "các cô nàng vàng" cao tay giành HCV bên trên SEA Games 32.

Vietjet tặng một năm cất cánh không tính tiền cho tới team tuyển chọn đá bóng nữ giới nước ta vô địch SEA Games 32

Vietjet tặng một năm cất cánh không tính tiền cho tới team tuyển chọn đá bóng nữ giới nước ta vô địch SEA Games 32

Ngày 16-5, Hãng sản phẩm ko Vietjet cho thấy, thương hiệu dành riêng tặng những cầu thủ, ban đào tạo và huấn luyện và những member của team tuyển chọn đá bóng nữ giới nước ta 1 năm cất cánh không tính tiền bên trên toàn bộ những lối cất cánh trong nước Vietjet đang được khai quật.

Bảng tổng chuẩn bị huy chương SEA Games 32 ngày 16-5: nước ta vững vàng ngôi đầuBảng tổng chuẩn bị huy chương SEA Games 32 tính cho tới 19 giờ tối 16-5, đoàn thể thao nước ta vững vàng vàng ở ngôi đầu với 135 HCV, 104 HCB và 110 HCĐ.